Tìm kiếm: "tuoi 20"

• Cuộc sống của tuổi 20 và tuổi 30: Khác nhau lắm!
    Cuộc sống của tuổi 20 và tuổi 30: Khác nhau lắm!

Chắc hẳn ai cũng biết rằng cuộc sống ở độ tuổi 20 rất khác so với cuộc sống trong độ tuổi 30.

xem thêm »
  • 14 khác biệt khi yêu đương trong độ tuổi 20 và 30
    14 khác biệt khi yêu đương trong độ tuổi 20 và 30

Cùng khám phá xem tình yêu trong độ tuổi 20 và 30 có những khác biệt nào nhé!

xem thêm »
  • Tình yêu của tuổi 25 cần nhiều hơn một chữ yêu
    Tình yêu của tuổi 25 cần nhiều hơn một chữ yêu

Tình yêu của tuổi hai lăm nhất định phải có đích đến trong tương lai. Người yêu của tuổi hai lăm nhất định không phải chỉ là sự rung cảm nhất thời...

xem thêm »
  • 25 tuổi chưa có người yêu cũng không phải là "ế"!
    25 tuổi chưa có người yêu cũng không phải là "ế"!

" Đã là yêu thì không nên miễn cưỡng Nhớ, thì nói là nhớ, Yêu, phải nói là yêu..."

xem thêm »
  • 10 lời khuyên các cô gái ở độ tuổi 20 nên biết
    10 lời khuyên các cô gái ở độ tuổi 20 nên biết

Những năm tháng ở độ tuổi 20 là những dấu mốc quan trọng trong cuộc đời của mỗi nguời phụ nữ. Đó là khoảng thời gian các cô gái khám phá bản thân mình và dần dần trở thành một nguời phụ nữ thực thụ. Trong những năm tháng đó, chúng ta tốt nghiệp đại học, thuê căn phòng đầu tiên, bước đầu phát triển sự nghiệp, hình thành những mối quan hệ mới và hơn tất cả, chúng ta đi tìm

xem thêm »
  • 20 tuổi vẫn chưa cần yêu!
    20 tuổi vẫn chưa cần yêu!

Nếu mọi người nói tôi xấu, tôi vẫn thường mỉm cười mình xinh mà, lí do tôi ế chỉ vọn vẻn tôi không xinh đẹp mĩ miều tôi nghĩ vậy chắc biết rằng mình có đúng không với cái ý kiến đó.

xem thêm »
  • Viết cho những cô gái tuổi 20...
    Viết cho những cô gái tuổi 20...

Khi yêu một người, ngay cả việc lo được lo mất cũng là ngọt ngào. Đừng sợ hãi sẽ bị tổn thương, thanh xuân ai chẳng từng một lần thất tình, ai chẳng từng một lần đau.

xem thêm »
  • 8 điều bạn nhất định sẽ nhận ra khi đi qua tuổi 20
    8 điều bạn nhất định sẽ nhận ra khi đi qua tuổi 20

20 là những ngày bạn còn trẻ, rất trẻ. Khi ấy, thế giới còn bao la rộng lớn, tình yêu còn tràn trề hi vọng, bạn sẵn sàng đi rồi ngã, ngã rồi lại đứng dậy... tất cả cũng là để khi đi qua những năm tháng ấy, bạn đúc kết được rất nhiều thứ cho mình.

xem thêm »
  • Yêu là một chuyện, cưới là một chuyện và về chung một nhà là một chuyện khác...
    Yêu là một chuyện, cưới là một chuyện và về chung một nhà là một chuyện khác...

" Ai cũng trách, cũng vội phán xét tôi rằng cưới chồng, sinh con đẻ cái làm gì khi mà tôi đang ở độ tuổi đẹp nhất của đời mình. Tuổi thanh xuân đẹp nhất của một người con gái. Tôi chỉ vội cười, chỉ vội dịu dàng thoa đầu lên đứa con trai đang bập bẹ hai tiếng "Mẹ ơi". Họ chẳng hiểu, và cũng chẳng ai hiểu rằng, niềm hạnh phúc lớn lao của tôi là có một đứa con trai

xem thêm »
  • Tuổi đôi mươi, ai chẳng có quãng thời gian cảm thấy mông lung về cuộc đời...
    Tuổi đôi mươi, ai chẳng có quãng thời gian cảm thấy mông lung về cuộc đời...

Bạn có như tôi không? Ở cái độ tuổi lưng chừng mọi thứ, cái độ tuổi đôi mươi, yêu cũng được, không yêu cũng chẳng sao. Nhiều lúc thấy họ hạnh phúc cũng ganh tị đôi phần nhưng rồi cũng thôi, nghĩ lại mai còn đống vở, đống việc phải vùi đầu vào làm, nỗi buồn cứ mãi một mình...

xem thêm »
  • Có thể những năm 20 tuổi, chúng ta đã sống thật ích kỉ
    Có thể những năm 20 tuổi, chúng ta đã sống thật ích kỉ

Nhưng điều đó không quan trọng, bởi tuổi trẻ chỉ có một lần trong đời và những người thực sự yêu thương chúng ta sẽ hiểu cho chúng ta...

xem thêm »
  • Có những chuyên chỉ nên dừng lại ở đó và cất vào một góc trong lòng...
    Có những chuyên chỉ nên dừng lại ở đó và cất vào một góc trong lòng...

"...Khi mười tám, em từng yêu một người tha thiết bằng tất cả trong trẻo của mùa yêu đầu. Em ngây ngô tin rằng đó là mãi mãi. Em yêu người mà quên mất yêu bản thân, em mềm yếu để người có cơ hội làm tổn thương em. Hai mươi, em biết mình chẳng còn nhiều thời gian để chơi trò cút bắt tình cảm đầy rủi ro đó, em biết em xứng đáng được yêu thương và thế là em trả mọi thứ về

xem thêm »
  • Những ngày lơ lửng chực chờ rơi của tuổi hai mươi...
    Những ngày lơ lửng chực chờ rơi của tuổi hai mươi...

Tan học, em thẫn thờ thả bộ về. Những câu hỏi không có lời giải đáp cứ liên tục xuất hiện trong đầu em, tựa như một mớ dây hỗn độn không biết gỡ từ đâu... Em tuổi đôi mươi, chập chững vào đời. Em lạ lẫm với những con người, với những câu chuyện, cả những tình huống oái oăm. Em mò mẫm đi. Em dò dẫm và chỉ dám bước khẽ, sợ rằng bước quá nhanh hay bước quá xa quá rộng t

xem thêm »
  • Tầm này, tình cảm nam nữ chẳng quan trọng với em. Chỉ muốn sống thật vui vẻ!
    Tầm này, tình cảm nam nữ chẳng quan trọng với em. Chỉ muốn sống thật vui vẻ!

Tầm này, tình cảm nam nữ chẳng quan trọng. Em cũng không có nhu cầu kết thêm bạn. Bạn bè của em bây giờ là vừa xinh vẹn tròn, em chỉ cần như thế và chỉ mong những tình bạn này hãy cứ mãi sâu đậm vẹn nguyên. Cùng anh em vượt qua hết các đợt sóng thần, đôi lúc cũng chỉ là ngồi lại kể xấu với nhau vài ba thứ, cùng chị em thỉnh thoảng gặp mặt, nhìn nhau rồi lại thắc mắc chuyện yêu

xem thêm »
  • Viết cho tuổi 20 ngông cuồng và hiếu thắng...
    Viết cho tuổi 20 ngông cuồng và hiếu thắng...

Tuổi 20 hiếu thắng, thích thể hiện, thích giành chiến thắng trong mọi cuộc chơi,... là em. Hai mươi tuổi, mối quan hệ của em cũng khá rộng, em thích thể hiện bản thân mình trước mặt mọi người, em thích giành chiến thắng trong mọi cuộc chơi, em không ưa hai từ "thất bại". Trong những cuộc trò chuyện của em và bạn bè em cũng thế, em lúc nào cũng muốn nói thật to, hét thật to, mọi ngư

xem thêm »
  • Chào em, chào tháng Mười!
    Chào em, chào tháng Mười!

Sáng thức giấc, thu sang se se lạnh rồi em à. Có đau cũng đau rồi, có nhớ cũng nhớ rồi, có vấn vương cũng buông bỏ rồi. Giờ thì cười nhiều lên và sống hạnh phúc vào gái nhé!

xem thêm »
  • Tuổi xanh đã đi được một nửa nhưng thành quả chẳng có gì ngoài đôi bàn tay không...
    Tuổi xanh đã đi được một nửa nhưng thành quả chẳng có gì ngoài đôi bàn tay không...

Hơn 20 năm trên cuộc đời tôi vẫn chưa tìm được mục đích để sống và tiếp tục cống hiến, tôi cũng không dám chắc rằng liệu 20 năm tiếp theo có tìm được hay không, tôi không dám làm và cũng chẳng dám tiếp tục nhưng chỉ là sự hèn nhát vẫn cứ là hèn nhát.

xem thêm »
  • Này hỡi những tuổi 20 đang tập tành để lớn…
    Này hỡi những tuổi 20 đang tập tành để lớn…

Nếu có ai hỏi tôi, tuổi nào là đẹp nhất trong đời, tôi sẽ không ngần ngại trả lời, là tuổi 20 không muốn trưởng thành…

xem thêm »
  • Tuổi hai mươi cùng những ký ức khó phai...
    Tuổi hai mươi cùng những ký ức khó phai...

"Năm tháng rồi cũng sẽ trôi qua nhanh chóng, thanh xuân cũng vậy! Sau cùng, thứ còn ở lại với chúng ta mãi mãi là những ký ức của tuổi 20". – Gia Đoàn. Đôi khi, ký ức hai mươi còn đọng lại trong ta là cả những niềm vui bên gia đình, bên một tri kỷ hay một công việc nào đó ý nghĩa. Hãy tạo cho tuổi hai mươi của ta những màu sắc tươi sáng để mai sau,

xem thêm »
  • Tuổi 20 nhiều chông chênh lắm đấy!
    Tuổi 20 nhiều chông chênh lắm đấy!

Đã từng có những ngày đắm chìm trong mộng mị, cứ ngỡ là thực mà chẳng chịu tỉnh giấc. Mơ rồi lại muốn mơ nữa. Cứ thế mà ngủ cho tới tận trưa. Đã có những ngày đi sớm về khuya cốt là để làm cho mình bận rộn, và cảm thấy đơn giản là mình đang còn trẻ, còn dám mơ, dám tin và dám làm. Đừng vì chông chênh mà lo sợ, đừng vì buồn bã mà đánh mất niềm tin, đừng vì ai đó mà tự

xem thêm »
  • Tuổi hai mươi ngắn lắm, suy nghĩ ít thôi!
    Tuổi hai mươi ngắn lắm, suy nghĩ ít thôi!

Người ta không chết khi tim ngừng đập, khi hơi thở lụi tàn. Người ta chết khi tự biến mình thành cái bóng lầm lũi, tồn tại như dấu chấm than lơ lửng giữa cuộc đời. Tuổi đôi mươi ngắn lắm, suy nghĩ ít thôi. Chúng ta rồi cũng ít nhiều hối hận về những việc mình từng làm, nhưng thôi, đó là chuyện của ngày sau!

xem thêm »
  • Những ngày tháng chênh vênh để trưởng thành....
    Những ngày tháng chênh vênh để trưởng thành....

"Không chao đảo thì không phải người lớn, phải ngàn lần tranh đấu mới có thể trưởng thành. Có đau đớn mới là tuổi trẻ? Nếu vậy thì có chao đảo mới trở thành người lớn. Đúng vậy, có chao đảo một chút cũng không sao, sự dao động của bạn và của tôi là hành trình hết sức tự nhiên mang tên " trưởng thành" - Kim Rando

xem thêm »
  • Tuổi 20 chông chênh...
    Tuổi 20 chông chênh...

Love yourself... Love your life... Hãy cứ khát khao - Hãy cứ dại khờ. Tuổi 20 đầy ngông cuồng, dại dột, đôi lúc vô cùng tự tin huyễn hoặc về bản thân, nhưng lại có khi ghép mình một cách bí ẩn, không tin tưởng một ai, cảm thấy mình không đủ tốt, không đủ xinh, không đủ tài năng... để làm điều này, điều kia. Và lại nghĩ rằng mình kém cỏi quá, dù cố gắng thế nào cũng không thể bằng ng

xem thêm »
  • Cô gái tuổi hai mươi...
    Cô gái tuổi hai mươi...

Hai mươi tuổi, con người ta tự cho phép bản thân buồn hơn những gì người ta có. Tất thảy những gì xung quanh, những rung động hay cảm xúc, đều làm cho tuổi hai mươi trong em trở nên xáo động. Con gái, vốn dĩ sinh ra đã mang một nỗi buồn, ở cái tuổi hai mươi đó, nó lại càng chông chênh, chênh vênh như thể chỉ cần nhón bước chân thì mọi thứ có thể chao đảo được rồi.

xem thêm »
  • Tuổi 20 - tuổi đẹp nhất đời người!
    Tuổi 20 - tuổi đẹp nhất đời người!

Cuộc sống này rối ren thật đấy, nhưng tôi hài lòng với cuộc đời không cam kết của chính mình. Có những năm tháng, chúng ta đắn đo về con đường phía trước, có khoảng thời gian, chúng ta dằn vặt bản thân đã làm được gì vĩ mô chưa. Nhưng tuổi 20 của tôi, không cần phải quá lớn lao và vĩ đại. Hãy cứ sống theo lý trí, yêu bằng con tim, và hành động theo bản năng của mình mãi nhé cô gá

xem thêm »
  • Mình làm bạn thôi nhé!...
    Mình làm bạn thôi nhé!...

Giữa 7 tỉ người trên trái đất này, quen được nhau là một điều vô cùng tuyệt vời, dành tình cảm cho nhau thì thực sự là duyên số. Nhưng, duyên chưa đủ sâu, tình chưa đủ nặng thì khó thể nào đến với nhau được. Đôi khi trong cuộc sống, không phải điều gì mình muốn cũng có thể được, tập chấp nhận thực tế và thay đổi lối suy nghĩ của bản thân, mọi thứ sẽ trở nên nhẹ nhàng h

xem thêm »
  • Vào tuổi 20, người ta chẳng có gì ngoài một đôi chân khoẻ mạnh!
    Vào tuổi 20, người ta chẳng có gì ngoài một đôi chân khoẻ mạnh!

Vào tuổi 20, người ta chẳng có gì ngoài một đôi chân khoẻ mạnh và một trái tim ít sợ điều gì chưa đến. Đó là những ngày tháng tốt nhất để đi và học về thế giới.

xem thêm »
  • Gửi em, em của ba năm sau...
    Gửi em, em của ba năm sau...

Hai mươi, em như con nhím cuộn mình lại, xù lông gai góc, sẵn sàng làm bị thương những ai muốn làm em đau, để sau lớp lông ấy, em tự an ủi, trách móc giận hờn bản thân. Hai mươi, em quăng mình ra xã hội, thử sức với nhiều công việc, thất bại, đứng lên, rồi lại thất bại. Em của 20 chênh vênh lắm!

xem thêm »
  • Mới 20 tuổi, chưa có người yêu cũng chẳng sao!
    Mới 20 tuổi, chưa có người yêu cũng chẳng sao!

Tuổi 20, cái ngưỡng cửa đẹp nhất của con gái, cái tuổi không còn là trẻ con nhưng cũng chưa chạm đến sự trưởng thành. Tuổi 20 này em chưa cần phải làm những điều vĩ mô và cũng chẳng cần để ý những thứ lặt vặt. Hãy làm những điều mình thích và cho ước mơ của em được bay cao đi nhé! Tuổi 20 em cũng đừng vội yêu hay nghĩ rằng mình nhất định phải có người yêu, đây là lúc em nên

xem thêm »
  • Gái 20+, chớ lo chuyện chồng con!
    Gái 20+, chớ lo chuyện chồng con!

Chúng ta vội gì mà trói buộc bản thân vào một mối quan hệ có trách nhiệm, hãy cứ tìm cho mình một tình yêu đủ an toàn và tin tưởng trước khi gật đầu đồng ý làm một người vợ hiền, mẹ đảm.

xem thêm »
Loading...
loading...
Đóng
loading...